Moss a cikin gida ko a farfajiyar - girma kanka

Anonim

Yi amfani da gansakuka don kayan ado na lambu ko farfajiyar ba sabon abu bane, amma jaraba sosai. Tana da magoya baya da yawa. Moss yayi kyau tsakanin duwatsun akan waƙoƙi, tsakanin tubalin. Gaskiya ne, moss nasara ana iya girma kawai a kan ɗakin kwana ko karkatar da madaidaiciya. Tare da a tsaye shi zai dawo a ƙarshe. Wani kuma a cikin moss mai ado - ya kamata a dasa sau ɗaya kawai, to zai yi girma da kansa.

Kuma ko'ina inda kake so.

4045361_e20b0495299C67064D32C147Aabd87C147abd87C56 (550x412, 159kb)

Kyau, ba haka bane?

4045361_CatAdon (525x700, 418kb)

Duk nau'ikan gansakuka suna da kyau kuma suna jin cikin wurare masu sanyi da rigar ruwa - da kyau, kowa yasan hakan. Ba tsammani a gare ni shi ne Convest Convists na kwararru, don neman gansakuka don kiwo kusa da wurin da muke shirin dasa shi.

4045361_mossflisheses (300x199, 66kb)

Daga ilimi mai amfani: Moss ba su da tushen don haka ya kamata ya kasance kusa da ƙasa don ɗaukar danshi. Moss na iya girma inda manyan tsire-tsire ba za su iya ba. Saboda haka ya yi la'akari da William Culina, Daraktan aikin lambu na Botanical Lambun. Wato, Moss zai yi girma inda akwai inuwa da yawa, a kan duwatsun farfajiyar, a kan manyan jobal a can. A wasu wurare, gansjoji sun dace da lawns.

Idan kun yi sa'a da gansakuka girma kanta a shafukan yanar gizonku, bari ya yi girma, cire duk ciyawa kusa da samun cathan.

Don taimakawa MH, lokacin da ya girma, kuna buƙatar tsaftace duk masu twistist, masu riƙe da ganye da sauran datti, waɗanda zasu iya lalata gansakuka.

Don haka, muna zuwa ga gandun daji kusa da makircin, bincika da tattara gansakuka. Ina tunatar da kai: Sharuɗɗan da muke son sanya mossmu ya kamata yawancinsu daidai suke da waɗanda ke nan da ya girma a gare mu. Idan, alal misali, yana girma akan ƙasa mai yashi, tuna abin da muke da :-)

Akwai manyan hanyoyi guda biyu don dasawa: a) Kuna iya ɗaukar faci ko gansakuka kuma a zahiri, kuma ƙarshen ruhu zai girma da girma da kanta. Cire Moss (a zahiri scraping) tare da kututture, itace ko dutse da manne) wurin da muke buƙatar shi don girma.

b). Amma akwai wata hanya: don yin masara mai yawan gaske, da ya shirya maƙasudin na musamman.

Gabaɗaya shawarwari: Idan muna buƙatar Moss don girma a ƙasa (Lawn), muna tattara wannan gansakunan da ke tsiro a kan ƙasa. Idan muna buƙatar dutse, muna tattara gansakuka da duwatsu.

Tsarin:

2 kofuna na sabo ne moss

1 1/2 har zuwa gilashin ruwa 2

1/2 kofin giya (azaman giya yana aiki, babu wanda ya sani, amma akwai sakamako (Ni, ta hanyar, karanta cewa za ku iya ɗaukar cewa zaku iya ɗaukar cewa zaku iya ɗaukar cewa za ku iya ɗaukar sahara da giya ta taimaka wa MH a karon farko).

1 teaspoon na hyaluronic acid (lu'ulu'u ne ake sayar da lu'ulu'u a cikin gandun daji, haka kuma ana iya samun su a cikin zanen diapers)

Umarnin: Jiƙa lu'ulu'u a cikin kopin ruwa mai ɗumi by 5 - 10 minti, har sai sun yi duk ruwan. Sa'an nan kuma saka a cikin wani moss moss, kumburi na kumburi da giya. Niƙa a cikin jihar taliya, amma ba don juya cikin ruwa ba.

Sannan buroshi don amfani da saman (dutse, jirgi, kututture, ƙasa, tsakanin duwatsu), a cikin gajeren inda muke bukata. Fesa da sprayer ruwa. Kadan. Komai. Muna jiran sakamakon!

Tushe

Kara karantawa