9 Tukwia waɗanda sau ɗaya zasu iya adana rayuwarku

Anonim

Tare da jumla "tsira-faɗi na rayuwa", yawancin wakilci Robinson a tsibirin, ko Betara Bills, waɗanda suka ci gaba da yanayi. Amma a cikin gari, ma, kuna buƙatar sanin wani abu don kada ku shiga matsala.

Maɓallan kare kai

9 Tukwia waɗanda sau ɗaya zasu iya adana rayuwarku

A yanar gizo zaka iya ganin irin wannan shawarar: Don kare tare da harin titi, kuna buƙatar tsunkule maɓallan tsakanin yatsunsu kamar Castet. A zahiri, ba shi yiwuwa a yi wannan: Kuna iya lalata yatsunku. Kuma don gano makullin don haka, kuna buƙatar ɗan lokaci, kuma ba za ku zama ba.

Zai fi kyau riƙe maɓallin a hannunka a matsayin wuka, sosai m. Ko matsi da makullin a cikin dunkulallen don jawo shi.

Idan direban taksi yana nuna bakon abu

9 Tukwia waɗanda sau ɗaya zasu iya adana rayuwarku

Kafin shiga jirgi, rubuta lambar motar. Idan da alama direban taksi ya nuna shakku, kira wani masani (ko kuma ya zama duba wannan kiran) kuma a cikin tattaunawar, gaya wa mai wucewa) kuma a cikin tattaunawar, gaya wa mai shiga cikin taksi, kuma suna ambaton lambar motar.

Karka manta da matattara

9 Tukwia waɗanda sau ɗaya zasu iya adana rayuwarku

A Turai, Asiya da Amurka, ticks na iya ɗaukar cutar Lyme, kuma Eurasia ita ce kuma za ta iya zage-tsinkaye-borne encephalitis. Dukansu cututtukan cututtuka suna da haɗari sosai. Sabili da haka, idan kasan ku, je zuwa likita kuma gano idan kun kamu da cutar.

Af, yana yiwuwa a ɗauki kaska a cikin wurin shakatawa na yau da kullun, don haka ku kasance faɗakarwa. Don haka don jan kaska tsotsa, kama shi da twedufers kusa da kai kuma a hankali kwance a hankali.

Idan mutum ya gaya muku cewa baya taɓa ku, faɗakarwa

9 Tukwia waɗanda sau ɗaya zasu iya adana rayuwarku

Biya kulawa ta musamman ga alkawuran da baƙon abu. Idan 'yan'uwanku matafiya ya fara faɗi cewa ba ya taɓa ku ba, yana zargin cewa yana son taɓawa da so. Babu wani abu da ya haifar da alamomi mai matukar damuwa.

Kudi "kawai idan har"

9 Tukwia waɗanda sau ɗaya zasu iya adana rayuwarku

Boye lissafin a karkashin shari'ar ko murfin waya. Yana faruwa cewa ba ku da tsabar kuɗi tare da ku, amma suna hanzarin kasancewa da buƙata, alal misali, don biyan direban taksi. Idan ba zato ba tsammani kuna samun walat daga aljihunku ko kuma ku bar wani a wani wuri, wannan shawarar ma zata iya zuwa cikin hannu.

Sakamakon taron mutane

9 Tukwia waɗanda sau ɗaya zasu iya adana rayuwarku

Idan ka ko abokinka ya zama mara kyau a wurin jama'a, kar a nemi taimakon kowa da kowa, in sami Posserby mafi kusa da kuma tuntuɓi musamman. In ba haka ba, haramtaccen "'yar hana", wato, mutane za su yi tunanin wani ya taimaka muku tuni, kuma kowa zai wuce ku.

Idan ba za ku iya buɗe windows na na'ura mai ruwa ba

9 Tukwia waɗanda sau ɗaya zasu iya adana rayuwarku

Idan injin ya nutse, kuna buƙatar, ba tare da jira ba har sai ya mutu a ƙarƙashin ruwa, buɗe taga kuma fita ta. Amma abin da za a yi idan saboda wasu dalilai na taga baya budewa? Yana faruwa idan jiki ya juya. A wannan yanayin, ɗaure wani abu mai nauyi a cikin motar don karya gilashin a kowane lokaci. Dakatar da maƙarƙashiya a kan motocin rera ko Pedal, kashe wuta, wasu kayan aiki.

Mulki mai tsaro a kan matakala, wanda mutane da yawa suka manta

9 Tukwia waɗanda sau ɗaya zasu iya adana rayuwarku

Karka taɓa kiyaye hannayenku a cikin aljihunku, ɗaga ko gangara daga matakala. Idan ba zato ba tsammani ka fada, hannayenku zasu taimaka maka. Da kyau, idan ba a hana faduwa ba, an tsara shi, kare kai.

Idan da alama a gare ku wani abu ba daidai ba, kar ku yi shakka kuma kada ku ji tsoron yin jin daɗin

9 Tukwia waɗanda sau ɗaya zasu iya adana rayuwarku

Korara, ya ƙi mutumin da yake da ban mamaki. Idan kun ji tsoron shigar da mai ɗauka ɗaya tare da maƙwabta mai zargi kuma ya ji cewa wani ba daidai ba, kar ku tafi zuwa ga illolinku, kawai don ba laifi shi.

Idan bai fahimci kalmomin ba "a'a", sai ka gaya masa cewa: "Yi haƙuri, amma ba mu kan hanya!"

Tushe

Kara karantawa