Felu mai daɗi da kwanciyar hankali don dusar ƙanƙara tare da hannuwanku

Anonim

Shebur don dusar ƙanƙara tare da nasa hannun
A cikin lokacin hunturu, ana buƙatar cire kayan aiki don cire drixts da barci a cikin ƙasar ko a kan yankin na gidan masu zaman kansa. Shebur don dusar ƙanƙara da hannuwanku cikakke ne ga waɗannan dalilai. Ana iya yin shi da kowane haske, amma abu mai ƙarfi, siyan wanda zai kashe sau da yawa fiye da kayan da aka gama a cikin shagon.

Kayan aiki

Tsarin masana'antu shebur don dusar ƙanƙara
Shebur don tsabtace dusar ƙanƙara shine mataimaki mai mahimmanci a cikin hunturu.

Kaya don samun dogon rayuwa mai tsayi, an kera shi daidai da wasu buƙatu:

  1. Dole ne tire dole ne ya isa ƙarfi don yin tsayayya da babban kaya.
  2. Saboda haka Shebur cikin sauki cikin dusar ƙanƙara, an haɗa nau'in guga, an haɗe shi ne ga haƙƙin hana.
  3. Hannun ƙasa a ƙarshen rike zai taimaka guje wa zamewa a hannunsu.
  4. Tsawon felin don felika ya kamata a kusata da ci gaban mutum, yawanci yakan faru 1.5-1.8 m. Tsawon kyakkyawan tsayi shine a cikin kafadu.
  5. Tsayi da nisa na tire ya dogara da hadaddun mutum. Ga matsakaicin mutum, mai digo tare da girma 50x50 cm ya dace.

Snow shebur na siffofi daban-daban
Hakanan zaka iya mantawa game da kusurwar karkatar da guga. Mafi girma daga kusurwa, da sauƙi shi ne tattara dusar ƙanƙara. Amma a lokaci guda zai sauke shi da wahala. A matsayinka na mai mulkin, kusurwa daga 20 zuwa 25 ana amfani da shi.

Yayin ƙirar ƙira, ya kamata a guji wasu canje-canje da yawa, alal misali, rike da nadawa. Duk da dacewa da amfani, rayuwar sabis ɗin zai zama gajere.

Shebur don dusar ƙanƙara tare da nasu hannayensu

Kasuwa yanzu tana samar da kewayon mahimmin kaya masu yawa don bukatun gida. Abubuwan samarwa na iya bambanta, kowane ɗayan yana da fa'idodinta da ma'adinai. Kafin ka yi shebur don dusar ƙanƙara tare da hannuwanku, kuna buƙatar yanke shawarar abin da zaku yi kayan aiki.

Katako mai shebur don dusar ƙanƙara

Katako shebur zane na dusar ƙanƙara
Itace - isa mai nisa mai dorewa da kayan nauyi mai sauƙi, amma ana bada shawarar amfani dashi kawai lokacin tsaftace sabo dusar ƙanƙara. Shebur na katako don tsabtace dusar ƙanƙara ba zai iya jimre da kafa ba, amma yana sauƙaƙa kuma mai arha.

Dalilin kayan aiki na iya zama takardar flywood. Girman girman scoop an zabe shi daban-daban, kuma kauri dole ya zama 4-5 mm. Hakanan yana buƙatar ciyawar. Zai yuwu a saya shi a shirye ko aka yi daga mashaya tare da sashin giciye na 5 cm, da ciwon zubar da jirgin.

Fina-finai na filastik

Shirya kayan aikin masu zuwa:

  • Emery Safa;
  • Sikirin sikeli da rawar jiki;
  • Lobzik;
  • da kansa ya shafa;
  • kusoshi;
  • da yawa tube;
  • Primer.

Irin wannan aikin na iya ɗaukar 'yan sa'o'i kaɗan, wanda ya dogara da fasaha.

Shebur na katako

Kuna iya fara yin shovels don tsabtace dusar ƙanƙara daga plywood:

  1. Daga plywood takardar, yanke murabba'in. Tana iya ba da siffofi daban-daban, ciki har da censcent.
  2. Yi mai riƙe da plywood. Dole ne a yanke shi don haka faɗin shi shine 7-8 cm. The gefuna na kayan aikin don yin molds don ba shi fam ɗin.
  3. Idan baku amfani da mai abun da aka gama ba, to, aiwatar da sandar ta amfani da filayen, sannan kuma takarda emery. Domin kada ya lalata hannuwanku lokacin aiki, yi abin da ya dace da santsi.
  4. A tsakiyar aikin don amintaccen scoop, yi speeller tarawa tare da diamita mai yankan. Zai karfafa mai da ake amfani da shi a wani kwana.
  5. Haɗa abin da aka makala na shebur da scoop amfani da ƙusa. Yana da mahimmanci don tabbatar da cewa fili yana da hancin gaskiya. Bai kamata a yi fasa a cikin samfurin ba, in ba haka danshi ba zai shiga cikin kayan da ganima ba.
  6. Saka cuttings a cikin rami. An rufe ƙasa da tushe tare da taimakon sukurori. Zai fi kyau a girgiza ramuka a gaba domin su, tun lokacin da plywood na iya murkushe daga karkatarwa.
  7. Don haɓaka shebur, yi amfani da tsiri na aluminium ko ɗayan ƙarfe 10 cm. An yi amfani da shi a cikin rabin kuma saka a gefen plywood. Taɓawa da guduma kuma ku ƙarfafa duka ƙirar ƙusoshi.
    Barci Shovel Alumum
  8. Ya kamata a yi amfani da wani tsiri don ƙarfafa haɗin wutan da hukumar. Kuma tsiri na uku shine girgiza mai rike da tushe.

Don mika rayuwar sabis na shebur da aka yi da hannuwanku, ana kula da samfurin da aka gama tare da na farko. Zai kare kaya daga naman gwari, itace mai jujjuyawa da yanayin muhalli mara kyau.

Karfe shebur don dusar ƙanƙara

Karfe shebur don dusar ƙanƙara
Kayan karfe mai tsayayya da ƙarfi tare da ƙarfi da juriya ga lalacewa ta inji. Shayeles daidai yake da sako-sako da dusar ƙanƙara, da kuma tare da kafa.

Kafin yin shebur don tsabtace dusar ƙanƙara, shirya kayan aikin da ake buƙata.

Don digo, an bada shawara don amfani da ƙarfe da ƙarfe na bakin karfe, kauri daga wanda bai kamata ya zama ƙasa da 0.7 mm.

Kuna buƙatar ratsi da yawa na ƙarfe, sukurori, ƙwallon ƙafa, jirgi da sanduna. Kayan aiki kamar haka:

  • Screwdriver;
  • rawar soja;
  • Almakashi na ƙarfe ko Bulgarian;
  • Sakyen Turai;
  • jirgin sama;
  • Sandpaper.

Daga nan sai a ci gaba da aiki:

  1. Ya kamata a fara da kayan yau da kullun na kayan aiki, saboda yana saita nisa na diba da tsawon cikakken bayani game da haɗin. Don yin wannan, yi amfani da allon da aka shirya ta hanyar yin ɓangaren ɓangaren semicmular. Saman don yin suzarin don tube daga ƙarfe. A tsakiyar gindin, rawar dutsen da aka karkata ga mai yanke.
  2. Daga takardar tin, a yanka 40x40 cm Yanar gizo, gefuna don sarrafa sandpaper. Ramuka na rawar jiki a gefe ɗaya. Karfe na ƙarfe, ƙetare scoop daga ɗaya gefen inda ramuka suka bushe. Samar da gefuna a kowace nesa daidai yake da lokacin hutu. Ramin ramuka daidai tare da ramuka na diba.
  3. Za a iya yin shebur na shebur tare da hannuwansu. Don yin wannan, cire Chamfer daga ɓangarorin huɗu, to, sanya shi zagaye da santsi tare da pla. Ofarshen rike yana ƙarƙashin kusurwa da ake so kuma ya yi rawar jiki don ɗaure ƙarar.
  4. A kan, sanya kayan da aka shirya don guga don yin cin mutuncin. Tabbatar da shi tare da sukurori da tsiro a garesu.
    Cikakken bayani
  5. Bayan haka, kayan aikin shine tattara bayanai. Saka cuttings a cikin rami. A wurin da ya shiga hulɗa da waƙa, amintace su da ƙugiya. A cikin gefen tushe, rawar jiki da amintaccen takara tare da shi tare da mai aminci.

Idan kana son fadada rayuwar sabis na kayan gida, sannan sassan katako bude lacoer ko fenti. Hakanan amfani da abubuwa na musamman don hana bayyanar naman gwari.

Felin filastik don dusar ƙanƙara

spade don dusar ƙanƙara daga filastik
Murabus yana da karkara. Tare da dogon ajiya, ba ya jujjuya shi kuma ba zai rufe tsatsa ba. Bugu da kari, filastik shebur simes kadan, saboda haka yana da sauki amfani da shi. Mafi kyawun zaɓi shine don siyan zane-da aka yi da haɗe da haɗe shi zuwa ciyawar. Kudin samfurori karami ne, amma kewayon yana da fadi.

Lanƙwasa kadan filastik don bincika shi akan ƙarfi. Idan fasa da lalacewa sun bayyana - yana nufin cewa kayan ya kasance mai ƙarancin inganci, kuma ba shi da daraja siyan guga.

Kuna iya yin felu don dusar ƙanƙara tare da hannuwanku ta amfani da ganga ko garwa daga robobi, kauri daga ganuwar wanda shine 6-8 mm.

Don wannan kuna buƙatar:

  1. Daga garwa ko ganga sun yanke wani murabba'i wanda zai yi aiki a matsayin guga.
  2. A tsakiyar gindin, ɗaure sincewa ta amfani da sukurori da ƙugiyoyi.
  3. Hakanan za'a iya karfafa shafin haɗin haɗi tare da ratsi na ƙarfe ko rivets.

Saka felu na gida don tsabtace dusar ƙanƙara akwai da yawa. Ana iya yin su daga kayan aikinsu da wuri-wuri. Tare da kyakkyawan aiki, ba za su bauta wa hunturu ba. Sauran shekara ita ce mafi alh forri a kiyaye a cikin wuri mai dumi da bushe.

Tushen ➝

Kara karantawa