Maganar Saukin Knit tare da Beads: Hanyar Rashanci ba tare da tsarin gudun hijira ba

Anonim

Na yi farin cikin gabatar da hankalin ka don haka aji na dogon-jira akan saƙa tare da hanyar Rasha wacce ba tare da yin hijira na zane ba.

Maganar Saukin Knit tare da Beads: Hanyar Rashanci ba tare da tsarin gudun hijira ba

Don aiki, kuna buƙatar:

  1. Beads na launuka masu mahimmanci (Na yi amfani da Czech).
  2. Kwayoyi don saƙa - Ina da iris daga Yarnart (20 grams, 138 mita).
  3. Kafafen saƙa - kauri daga ƙugiya na 0.85.

A gabana na tsaye da ɗimbin yawa gwargwadon iko don bayyana duk tsarin kirkirar murfin, don haka a wannan aji na ainihi zan gaya muku yadda:

- lissafta adadin da ake buƙata a cikin da'irar da adadin layuka a tsaye don wayarka;

- lissafta adadin kudan zuma a jere na farko na ƙasa;

- ƙulla donyshko na donyshko;

- shirya saman gefen shari'ar;

- Don saƙa ta hanyar hanyar Rashanci ba tare da ɗaga madauki ba tare da fitarwa na tsarin;

- Caura ƙarshen zaren a farkon da ƙarshen aiki.

Ba zan shiga cikin ka'idar saƙa tare da beads da magana game da bambance-bambancen a cikin hanyoyin Ingilishi da Ingilishi ba, in ba haka ba game da ƙari, in ba haka ba ga ƙari, in ba haka ba ga ƙari, in ba haka ba ga ƙari, in ba haka ba ga ƙari, ajin Jagora zai zama babban abu. Dukkanin dabaru da lissafi zan bayar a ƙarshen aji na ainihi.

Da kyau, bari mu fara! Zan gaya muku kadan game da zaren da ƙugiya. Yana da matukar muhimmanci a zabi cikakken hadewar zaren / ƙugiya. Wannan shine duk wata fitina, tana tare da cikakken rabo na zaren / ƙuƙwalwa a hade tare da yawan layuka da cikakkiyar layuka / ginshiƙi. Na yi ƙoƙarin saƙa da ƙugiyoyi daban-daban A kan zaren denim da kan canarias, amma gudun hijira har yanzu kadan ce, albeit da yawa kasa da hanyar Rasha ta yau da kullun. Mafi dacewa a gare ni tare da haɗuwa da haƙƙin ƙarfe iris daga Yarnt da ƙugura 0.85.

Dysheko murfin, gyara tip na zaren

Tsarin Damehka

Muna fara saƙa murfin tare da ƙasa. Sayayya ta cika gwargwadon tsarin.

Rubyshko, an haɗa bisa ga wannan tsarin, ya kamata ya zama gaskiya akan kowane ƙirar waya ta zamani, m zai zama tsawon jerin jerin abubuwan farko na tushen (ƙari game da wannan a cikin "lissafin"). Za'a iya daidaita tsarin ƙasa don bukatun ku, saboda wannan ya zama dole don canja adadin layuka da ƙari, cimma nasarar nau'in murfin Punchka.

Da farko, muna saƙa sarkar daga adadin da ake buƙata (a cikin maganata 19) iska iska tare da beads.

Ya juya sarkar, a kan abin da pigtails a bayyane yake. Don yanka a gefe ɗaya (alama mai launin shuɗi) Za mu saƙa ɓangaren murfin, don yanka ɗayan gefen (alama a cikin ja) - bi da bi, ɓangare na baya.

Don matsawa zuwa jere na biyu ya zama dole don ɗaukar madauki iska. Ta tugs sau ɗaya kawai. Don yin wannan, cire madauki kamar yadda aka nuna a lambar hoto 3.

a jere na biyu

Yanzu ga saman slickker na farko aladelail, kuna buƙatar bincika farkon ginshiƙan layi na biyu. Har zuwa yanzu, saƙa da saba Rasha hanya.

Kuma bisa ga makircin saƙa na biyu shafi a cikin madauki.

A wannan matakin, Ina ba ku shawara ku tsara madauki na jere na biyu ta hanyar "Marker". Irin wannan "mai alama" na iya zama clip na gidaje ko kuma hoton ƙasa. Zai taimaka don ganin inda na biyu jere fara da ƙare. Don yin alamar madauki, "Marker" wajibi ne don ɗauka a bayan saman sloken na farko na jere na biyu na jere na biyu (a cikin lambar biyu na biyu na jere na biyu yana daɗaɗɗa cikin ja).

Na gaba, saƙa 17 ginshiƙai tare da beads a cikin hanyar Rashanci na yau da kullun.

Knight Crochet

Kuma, bisa ga tsarin tsari, an saka mana madaukai (a ƙarƙashin saman slicing) ginshiƙai uku tare da ciwanye.

Bayan haka, muna tura saƙa a hannu (madauki na ƙarshe, a cikin abin da shafi 3 ya wuce kawai, ya kamata ya dace). Kuma muna ci gaba da saƙa na biyu bisa ga tsarin, amma a gefe guda na jerin farko na jerin farko.

Akwai wani ɗan dadewa da ƙasa kuma ku faɗi game da yadda za a gyara ragowar zaren a farkon dabbar ta hanyar canjin. Lokacin da muka buɗe saƙa, sauran tip na zaren ya kamata ya zama daidai. Na shiga cikin layi na biyu. Don yin wannan, Ina nufin tip ɗin zaren tare da madaukai na farko, na shiga ƙarƙashin mai sleler daga wannan gefen madauki, a lokaci guda ƙugiya ya kamata a ƙarƙashin ragowar zobe (A cikin lambar hoto 9, slices na farko madauki yana da alama a cikin ja - ƙarshen zaren) kuma cire madauki.

Sannan na duba hingi biyu a kan ƙugiya. Lura cewa tip na zaren ya kamata ya wuce kamar a cikin shafi (a cikin lambar hoto 10, ƙarshen zaren ana nuna shi a cikin shuɗi). Haka kuma, na ci gaba da ɗaura ƙarshen zaren a jere na biyu. Idan tip din ya daɗe, to, zaku iya ci gaba da shiga cikin layi na uku. Lokacin da kuka yanke shawarar cewa zaren an riga an daidaita shi, kuna buƙatar jan shi kadan kuma an datsa da almakashi tare da almakashi, don kada ku yanke masu hankali sosai, don kada ku yanke zaren na ginshiƙai.

Shafi na kidit

Kuma dawowa zuwa kasa. Dangane da da'irar, saƙa biyu a cikin madauki na farko da mulkoki uku a cikin na ƙarshe, a tsakanin su a kowane madauki, shafi da beads ne aka furta shi.

Bayan ƙarshen layi na biyu, farkon farkon daga ciki ya zama kamar haka (a cikin lambar hoto 12 Ina iya ganin "mai alama" babban shirin ajiya ne mai tsaka-tsaki). Kuma don haka kasan ya duba waje. Na lura cewa zaren da nake ba ku shawara ku karɓi babban beads a cikin launi, to duka murfin zai duba da kyau. Kuma zan yi ajiyar zuciya, musamman ga wani aji, ban sanyaƙa a zaren rawaya ba kuma ban zama mafi kyawun madaukai ba, don haka zaren yana bayyane.

Darasi na suna

Yanzu wuraren shakatawa suna ci gaba da saƙa - ba tare da kowane madaukai ba ko haɗa ginshiƙai na layi na uku gwargwadon ƙari - awowi 6 - ukun daga kowane gefen). Idan murfinku a cikin da'irar ya kamata yana da m adadin beads, to, a cikin wannan jere kuna buƙatar yin aji ɗaya (Ina yin shi a tsakiyar gefen murfin).

Farawa daga wannan jere, saƙa ba a karkashin Moster, amma yana amfani da hanyar da zan iya kwatanta shi da ƙari. Bayan layin na uku, an riga an kafa Dysyshko, yana kama da wannan (na nanina, ban yi murnar farkon ginshiƙan "Marker" ba:

Donyshko

Hanyar Rashanci ba tare da tsarin gudun hijira ba

Je zuwa, watakila, wani ɓangare mafi ban sha'awa na Master Class. Yanzu zan bayyana asirin saƙa tare da hanyar Rasha ba tare da gudun hijira ta hoto ba. A zahiri, duk asirin ya ta'allaka ne a farfajiya - idan ka saƙa a ƙarƙashin lebe na Moss, to kowane shafi yana tsakanin ginshiƙai biyu na layin da ya gabata. Kuma ina ba da shawara don saƙa shafi kai tsaye a cikin ƙafar filayen layin da ya gabata, to beads sun makale a fili sama ɗaya. Yana sauti kadan rikice, amma yanzu zan bayyana komai daki-daki.

Kamar yadda na riga na ce, Ina fara saƙa a cikin layi na uku, duk da haka, don ƙarin hotuna masu amfani, an riga an riga an kammala wasu layuka. Yi la'akari da jerin da ke da alaƙa na ƙarshe a cikin lambar hoto 16. Mun ga kowane shafi ya ƙunshi saman pigtail saman (alama a cikin ja) da kafafu a cikin nau'in alamar bincike (wanda aka nuna a cikin shuɗi). Yana cikin tsakiyar kowane akwatin akwati wanda za mu sanye ginshiƙai, amma a nan akwai abubuwan da muke ciki cewa zan yi bayani a cikin masu zuwa.

Mun gabatar da ƙugiya zuwa tsakiyar kaska - babu matsala a nan (Hoto №17).

saƙa

Daga waje na dabbar da ke tattare, zaku lura cewa shafi ya ƙunshi zaren da yawa, kuma yana da matukar muhimmanci a gabatar da ƙugiya don madaidaicin kirtani. A cikin hoto №18, don Allah a lura cewa tare da tsarin da ya dace na ƙugiya, zaren a tsaye, wannan zaren zuwa dama da ƙugiya Gead a cikin kyamarar, a rayuwa wannan zaren koyaushe zai bar kota).

Daga sama, madaidaicin matsayin ƙugiya yana kama da wannan: ƙugiya tana ƙarƙashin ƙwanƙwasa biyu na aladu (alama a cikin shuɗi ɗaya na jere) - hoto mai haske.

Idan zaren a tsaye daga waje na murfin yana kusa da ƙugiya a cikin saitin saƙa zai zama mai ƙarfi da gudun hijira ba mai ƙarfi na tsarin) - Hoto babu . 20. Tsarin bincika shafi ɗin ba zai canzawa ba - muna shigar da ƙugiya, saka madauki na farko, suna saka ƙugiya biyu a kan ƙugiya.

Knit crochet

Da farko, tabbas za ku juya saƙa da beads kafin kowane post don tabbatar da cewa gilashin layuka za ku zama saƙa, kamar sauƙi, kawai a sauƙaƙe, Kamar lokacin da aka saƙa a ƙarƙashin murfin Moss.

A zahiri, a cikin wannan shine duk sirrin - saƙa ba ƙarƙashin murfin Moses ba, amma a ƙafafun filayen da ya gabata.

Ban da layuka da yawa, saboda ba matsala bane, amma kawai samfurin. Musamman ma wannan babban Jagora, na zana wani makirci tare da tsarin geometric, wanda ya fi kyau a ga cewa babu gudun hijira, yayin da saƙa mai yawa ne. A lokacin da saƙa, wannan hanyar tana da kyakkyawar gefen murfin (hoto №23).

Knitting shari'ar

Rajistar gefen Czech

Na gama rufinku da "rachy mataki". Ga waɗanda ke magana da kyau na saba crocheth na saba, wannan hanyar ya kamata a san wannan hanyar. Amma na san cewa da yawa da da da yawa da ke da mutane da yawa a cikin saƙa na halartar data, sabili da haka, na ɗauki hoton wannan sashin na aikin.

Babban batun a lokacin kauna "rachy mataki" - mu saƙa daga hagu zuwa dama.

Saƙa tare da Beads Ina ba ku shawara ku ƙare a ɗayan bangarorin murfin, sannan sauyawa daga ɓangaren da aka ɗora zuwa zaren da aka ƙira ba zai zama sananne ba a cikin samfurin da aka gama.

Don haka, ya ƙare layuka tare da beads. Sannan ka juya aikin kamar yadda aka nuna a lambar hoto 24 (zaren aiki yana hannun dama na madauki).

Mun shiga ƙuƙwalwa a ƙarƙashin yanka na farko na ƙarfe (shugabanci daga kanmu), kama da zaren aiki kuma cire madauki.

A ƙugiya zai sami madaukai biyu. Yanzu muna ɗaukar hanyar aiki sake sake aiki kuma da biyu nan da nan (hoto №26).

Yadda za a ƙulla

Bayan haka, za mu shiga ƙugiya a ƙarƙashin yanka na ƙarfe na gaba kuma maimaita irin ayyukan.

Haka kuma, muna ci gaba da ƙulla gefen zuwa ƙarshen layin. Muna samun juzu'in rubutu, wanda daidai gwargwado tare da yanar gizo mai dorewa.

Darasi na saƙa

Na rufe jerin kawancen, kamar haka - Na shiga ƙugiya a ƙarƙashin amarya ta farko na wannan jerin (Hoto No. 30). 30).

Kuma gami da saƙa ta hanyar haɗin haɗin haɗi - Ina kama aikin aiki tare da crochet kuma bincika kawai ƙugiya ƙugiya (hoto №31).

Na yanke zaren daga tangar, barin tip na 15-20 cm, ja tip na zaren ta madauki na ƙarshe, jinkirta da zaren.

Ya juya ɗan ƙaramin mataki, wanda ba shi da ban sha'awa yayin aikin murfin.

Saƙa tare da beads

Fada a ƙarshen aiki

Balaguro na zaren a cikin allura kuma wuce allura ta cikin ginshiƙai "Rachi mataki". Don haka zan tafi cikin jere.

A karshen, muna shimfiɗa tip na zaren dan kadan kuma a hankali yankan shi kusa da ginshiƙai. Saboda haka, zaren ya juya dogaro da aminci da kuma boye boye.

saƙa

Lissafin

Don yin lissafin girman shari'ar da ake so (adadin beads a cikin kewayon da yawan layuka a tsaye), Ina bayar da shawarar sosai tayin ga samfurin daga dutsen, wanda zai zama babban a batun. Tabbatar ka saƙa shi akan waɗancan silin ɗin da crochet iri ɗaya waɗanda zaku yi amfani da shi don sauke murfin. Yawancin lokaci ina saƙa samfurin don beads 40 a cikin da'irar da tsawo na kusan 3 cm, ba kwa buƙatar haɓaka ƙasa, sa shi a matsayin kayan aikin kitse na talakawa.

Lokacin da aka haɗa samfurin, za mu auna girman muni. Don yin wannan, muna ɗaukar beads da yawa a kwance a cikin 2 cm (Ina ba ku shawara kuyi la'akari da akalla 2 cm don rage kuskuren). A cikin samfurin na, akwai beads 9 na santimita guda 9 (muna nuna 9 kamar yadda "yawansu na kwance", 2 cm - "naúrar tsawon").

Yanzu auna yawan adadin dabbar da ke tsaye. A cikin lamina - layuka 10 a kowane yanki tsawon (wannan mummunan halin tsaye ne ".

Bayan haka, muna auna wayar. Da farko, da'irar tana auna - don wayata 15.8 cm (wannan adadi ana kiranta "wayar wayar").

Yanzu mun auna tsayi (Ba na hada da kauri daga wayar a wannan adadi ba. Na samu 13.8 cm (zai zama "tsayin waya").

Kama

Yanzu tafi kai tsaye zuwa lissafin. Don dacewa, zan ba duka bayanai tare:

A kwance bawan = 9 beads;

A tsaye a tsaye = layuka 10;

Naúra tsawon = 2 cm;

Da'irar waya = 15.8 cm;

Girman waya = 13.8 cm.

Dangane da tsari, lissafta bayanan da suka zama dole.

Lissafin da'irar

Mun samu cewa murfin wanda ya dace da wayata, ta amfani da wannan dutsen, zaren da ƙugiyoyi, ya kamata ya kasance a cikin birnin 71, kuma tsayin lokacin ya zama layuka 69.

Bayan mun gano yawan beads da ake buƙata a cikin da'irar, kuna buƙatar yin lissafin tsawon jerin abubuwan farko na jerin farko, daga abin da kuma murfin murfin zai fara. Dangane da zane, za a iya ganin peddestal din cewa a jere na biyu da na uku, 6 an ƙara da "layuka 3" da "layuka 3" ƙara-ciki). Tsarin lissafin zai zama ɗan bambanci ga ko da adadin kuɗaɗen kudan zuma a cikin kewayen, saboda haka muna gabatar da sabon ƙira biyu: "daidai da'irar" da kuma 'daidai yake da yawan ra'ayoyi a cikin kewayen).

Don haka, bayanai don yin lissafin tsawon farkon layin don murfin na:

Od Od Keɓaɓɓiyar = 71 Road;

Adana da layuka 2 = 6 masu barrawa;

Advites 3 layuka = ​​6 beads.

Tsarin lissafi don lissafi:

Layi na farko

Don haka, don wayata a farkon jere Ina buƙatar ƙulla beads 30.

Ina kuma so in faɗi cewa a cikin kunci na, Ina yin payema ​​na farko, don haka akwai buƙatar ƙididdige yawan launuka na asali don kawar da duk ƙasan . Abu ne mai sauƙin yin lissafi, kawai kuna buƙatar kawai don ninka yawan beads a cikin kowane layi na shari'ar. Don wayata (Ina amfani da lissafin a sama):

Jere na farko =

Jere na biyu = 30 * 2 + 6 = 66 saura

Rayi na uku = (66 + 6) - 1 = 71 na Dead (Na karanta 1, saboda na karance a cewar kayan kwalliya a cikin abin da akwai subbage guda ɗaya a ciki

Yawan beads na kasan = 30 + 66 + 71 = 167 beeery.

Wannan shine ya kammala aji na yau. Mutane da yawa godiya ga duk waɗanda suka gama ta zuwa ƙarshen! Ina fatan gaske cewa na sami damar yawan bayani mai amfani a wuri guda kuma bayyana duk matakan samar da murfin da aka sa muku.

Kara karantawa