Yadda za a kare haƙƙinku a cikin shagon? 10 tukwici masu amfani

Anonim

Wani lokacin irin wannan yanayin yau da kullun, a matsayin tafiya zuwa shagon, na iya juyawa cikin rikici ko ma cin zarafinku. Misali, da gangan za ku gabatar da tsayawa tare da kwalabe gilashin kuma ya fasa ɗaya ko fiye daga cikinsu. Shin masu siyarwa ne ko manajoji sun zo daidai idan a wannan yanayin ya sa ka biya samfurin samfurin?

1. Idan kun lalace kaya

Yadda za a kare haƙƙinku a cikin shagon? 10 tukwici masu amfani

Har sai kun biya don siyan, samfuran suna cikin shagon. Ma'aikata sun wajaba su sami kaya daidai da ka'idojin da aka amince da su. Don haka, nisa tsakanin shelves bai zama ƙasa da 1.4 m. Saboda haka, sanya dunkule kwalba ko shafa benaye ba.

Don buƙatar diyya don lalacewa don lalacewa, idan kun yi da gangan. Gaskiya ne, wannan shagon har yanzu dole ya tabbatar a kotu.

2. Idan an tilasta muku barin jaka a ɗakin ajiya

Yadda za a kare haƙƙinku a cikin shagon? 10 tukwici masu amfani

A cewar doka, shagunan ba su da hakkin bukatar daga masu sayayya don ziyartar ɗakunan ciniki ba tare da kayan shafa ba. Kuma har ma fiye da haka don hana shigarwar idan ba ku yarda ku bar jakunkuna a ɗakin ajiya ba. Bayyana matsara cewa ayyukansa haramun ne, kuma idan ba za a iya cimma hakan ba, gayyaci zuwa Manajan Tattaunawa na zauren ciniki.

3. Idan wani abu ya faru da abubuwan ka a cikin dakin ajiya

Yadda za a kare haƙƙinku a cikin shagon? 10 tukwici masu amfani

Idan har yanzu kun yanke shawarar barin abubuwa a ɗakin ajiya, jin kyauta don watsi da alamar cewa shagon ba ta da alhakin kuɗin kayan ku ko lalacewa.

4. Idan ba a ba ku izinin daga keken hannu ba

Yadda za a kare haƙƙinku a cikin shagon? 10 tukwici masu amfani

Babu wanda ke da 'yancin kawar da ku ƙofar tare da pram ga kowane abu na ababen rai na zamantakewa, sufuri da shaguna. Idan mai gadi ya nace musamman, kuna da 'yancin yin da'awar wani madadin abin hawa don yaranku, har ma da shaidar ta damunsa. Babu wanda ake iya shakkar aukuwarsa cewa kowane kantin sayar da hankali zai wahala. Idan baku bari ku ba, jin kyauta don tuntuɓar rospotrebnadzor.

5. Idan mai gadi yana son bincika abubuwanku

Yadda za a kare haƙƙinku a cikin shagon? 10 tukwici masu amfani

Masu gadin na kasuwanci ba jami'an tsaro ne kuma ba a basu izinin gudanar da bincike ba. Saboda haka, zaku iya ba da jira don jiran 'yan sanda. Idan ya zo ga wannan, binciken yana gudana ne kawai a gaban ladabi da fahimta kuma tare da shirye-shiryen ladabi.

6. Idan kun sayi kayan ƙarancin inganci

Yadda za a kare haƙƙinku a cikin shagon? 10 tukwici masu amfani

Karka yi sauri ka jefa dubawa kafin kayayyakin ya kawo gida. Idan kun gano kunshin da aka gano cewa kayan da aka lalace ko ya ƙare, kuna da 'yancin musayar samfuran ko dawo da kuɗi.

Idan ka koyi cewa samfurin yayi kyau, tun bayan an yi amfani da shi, a cewar doka, amma kuma ba za ka dawo da farashin magani ba.

7. Idan a wurin biya ya ƙi ɗaukar babban lissafin

Yadda za a kare haƙƙinku a cikin shagon? 10 tukwici masu amfani

An nemi ku ba da adadin ba tare da sallama ba, in ba haka ba an aika su don musanya babban kuɗi a cikin makwabta na makwabta? Haramun ne. Neman kasa da mutunci, zaku iya musamman ga buƙatarku. Zubin ku a cikin haƙƙin ma'aikatan siyayya ba daidai bane. Tabbatar da chaiers tare da ƙananan takardar ake buƙata ta hanyar Darakta na shagon. Kuna iya tuntuɓar shi cikin aminci a lokacin da yanayin rashin dadi.

8. Idan farashin shiryayye kuma a kan wurin da ya bambanta

Yadda za a kare haƙƙinku a cikin shagon? 10 tukwici masu amfani

Kun ɗauki kayan da ake so daga shelves, kawo a ofishin akwatin kuma kun ji daga wani, ba shi da lokacin wani, ba shi da lokacin wani, ba shi da wani lokaci don canza komai, Sun kawai buga kaya a wani farashi daban - abin da za a yi a irin wannan yanayin? Yi magana tare da mai gudanar da majalisar ciniki da nace a kan siye a farashin da aka nuna a cikin ciniki.

Gaskiyar ita ce ta hanyar sanya adadi a kan farashin farashin, kantin sayar da kayayyaki tare da mai siye. Wannan ya wajabta shi don samar da ingantaccen bayani kuma sayar da kaya a farashin da aka kayyade. Idan ba ku sadu ba, ɗauki hoto na alamar farashin da rajista tare da ranar siye. Bayan haka, rubuta wani bayani ga rospotrebnadzor, wanda zai gama shagon.

9. Idan ka ga kayan da ya wuce lokaci

Yadda za a kare haƙƙinku a cikin shagon? 10 tukwici masu amfani

Zabi yogurt, kun ga samfurin ya ƙare? Kira mai siyarwa ko mai gudanar da zauren ciniki. Wajibcinsu sun hada da saka idanu na kayan kwalliya. Koyaya, mu duka mutane ne, kuma wasu daga cikin kwalba na iya zama da gangan ba da gangan ba a kan shiryayye, dukda cewa ya fito. A wannan yanayin, na buƙatar jinkiri don cire tare da ku.

Idan ma'aikata sun ki ko ba sa son sadarwa tare da ku, zaku iya ɗaukar hoto na samfurin wawaye, rubuta cin zarafi a kowane shago), tantance cikakkun bayanan adireshinku. Ko kira layin zafi na rospotrebnadzor.

10. Idan ka lura da alamar farashin

Yadda za a kare haƙƙinku a cikin shagon? 10 tukwici masu amfani

Wasu lokuta wasu ma'aikata suna rufe farashin kayayyaki kuma wani lokacin sa ta yaya Virusoo cewa muna samun jabu a gida. A wannan yanayin, doka tana sake aiki, wacce ke wajabta samar da mabukaci tare da ingantaccen bayani. Ku ɗauki baya zuwa shagon kuma yana buƙatar dawowar kuɗi. Kuma tuntuɓi komai a cikin rospotrebnadzor iri ɗaya, wanda zai azabtar da mai kutse.

Kara karantawa