Ɗan saiti

Anonim

Da gangan ya zubar ruwa sau da yawa yana haifar da lalacewar na'urar da aka fi so. Idan ba zato ba tsammani kuka zube a kan kwamfutar tafi-da-gidanka ko ruwan kwamfuta, gas, shayi ko kofi?

Idan ka zubar da ruwa a kan kwamfutar tafi-da-gidanka

Rikici yana da haɗari a lokaci ɗaya tare da rikice-rikice da yawa: Daga Circhize na ƙarfi, idan ba ka kashe kwamfutar, zuwa gajiya mai dadewa na asalin kwamfyutocin Laptop. Munyi kokarin dukkanin sanannun hanyoyin don magance matsalar kuma ba da umarnin mataki-mataki don adana na'urarka.

Taimako na farko: ayyuka 3 don yin nan da nan

1) Yin saurin cire kwamfutar tafi-da-gidanka kuma cire baturin

Tun daga lokacin da kuka zubar da ruwa zuwa na'urar, lissafin ya tafi na dakika. Manta game da Taron da kuma kammala Windows, ana iya dawo da bayanan, amma hadarin kwamfutar tafi-da-gidanka har abada don zuwa landfil. Da ƙarfin hali ya jawo igiyar kuma cire baturin daga gare ta. Wannan zai dakatar da halaka da ke hade da tsarin halayen na iyalan.

Cire haɗin haɗin daga cibiyar sadarwa ba zai isa ba, don haka fitar da baturin. Wajibi ne don amintar da motherboard wanda, koda bayan kashe kwamfutar tafi-da-gidanka, tsarin wutar aiki.

Idan ka zubar da ruwa a kan kwamfutar tafi-da-gidanka

2) Cire haɗin na'urorin gefe, cire fayafai da filayen walƙiya

Anan komai mai sauki ne, idan wasu na'urori, Hard Disk suna da alaƙa da kwamfutar tafi-da-gidanka, to faifai a cikin dripto, to kuna buƙatar kashe ko cire.

3) goge ruwa daga gidajen kwamfyutocin

A wannan yanayin, duk ya dogara da ƙara da aka zubar. Idan girman "zubewa" karami ne, ba fiye da 20-30 millilite (kamar tabarau na 1/7):

- jefa kwamfutar tafi-da cewa ruwan ba ya shiga cikin karkata

- Shafe jiki da sauri tare da budurwa (kowane takarda, tawul takarda ko zane ya dace)

Idan ƙarfin "bala'i" ya juya ya zama mafi mahimmanci: juya kwamfutar tafi-da-gidanka ta ƙasa, kuma a hankali girgiza shi don haɗe shi da ruwa mai yawa.

Idan ka zubar da ruwa a kan kwamfutar tafi-da-gidanka

4) Lokacin da matakai na farko don adana na'urar, kuna buƙatar yanke shawara: ɗaukar kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa cibiyar sabis ko ma'amala da kanku.

Yanzu kuna da ɗan lokaci akan tunani. Ba kwa buƙatar ƙoƙarin kunna na'urar ku bincika idan yana aiki! Mafi m, zai yi aiki, amma har ma kwamfutarka zata mutu a mafi yawan lokacin da ba a tsammani ba, sun ɗauki tare da ku masu mahimmanci "ga hasken".

Da farko, ya kamata ka kai tsaye yarda da gaskiyar cewa ba za ka ji daɗin kwamfutar tafi-da-gidanka aƙalla kwanaki 1-3 ba. Abu na biyu, kuna buƙatar kimanta sikelin na bala'in - tsananin lalacewa ya dogara da wannan ruwan da kuka zubar da na'urarka. Yi la'akari da sakamako mai lalacewa na taya.

Ruwa

Idan kun zubar da ruwa zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka a cikin na'urar, ciki har da membobin, wanda yake da bambanci tare da asarar kwamfutar tafi-da-gidanka. Ruwa, ko da yake rauni, amma electrolyte, ba zai iya zama ba kawai ga gajiyayyen da'irar ba, har ma yana haifar da jinkirin lalacewa. Koyaya, wannan wani ruwa mai cutarwa ne, don haka damar adana na'urar manya isa sosai.

Tea, kofi, sha tare da sukari ko madara

Idan kun zubar da shayi ko kofi, sha tare da sukari ko madara, abubuwa sun fi muni, tunda duk sun ƙunshi acid iri-iri. Misali, shayi hade ne na babban adadin abubuwa na abubuwa, wasu daga cikin, alal misali, da Tanni, yana da amsawa. Idan ka zubar da abin sha mai dadi a kan keyboard, to bayan ta bushewa da shi zai kasance alamar sukari mai narkewa, kuma makullin zai zame.

A hanya, da yawa giya kuma ya ƙunshi jerin, da rauni rauni, amma acid. A matsayinka na mai mulkin, na'urorin da suka shiga cikin giya "Live" na watanni da yawa kuma suna aiki koyaushe, saboda wace masu amfani da na'urorin da ke cikin tunanin cewa matsalar ta wuce. A tsawon lokaci, an lalata motherboard ko kuma rasumiyar diski ta hanyar tasirin abubuwan sunadarai suna nan a cikin giya.

Abin tsoro ne da ruwan 'ya'yan itace: suna da matukar m, kamar yadda suke dauke da acid, alal misali, lemun tsami ko' ya'yan itace.

Carbonated Carbonated Carbonated

Babban hadarin yana wakiltar abubuwan sha. Waɗannan ruwaye masu haushi ne a cikin sinadarai waɗanda ke da ikon oxidize da halaka, alal misali, wannan muwa iri ɗaya. Musamman ma, gazirovka yana ƙarfafa ƙarar da acid na tsakiya - orthophosphorus, wanda ake amfani da shi lokacin da aka yi amfani da shi.

Idan kuna zubar da rabin-dafa na soda ko fiye, sannan a yi la'akari da lissafin ya tafi agogo. Ba koyaushe ba zai yiwu a sanya kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa cibiyar sabis. Yi la'akari da cewa ba a cikin kowane cibiyar sabis ba zai ɗauki matsala, kuma idan sun ɗauka, za su iya zuwa na'urarka ba nan da nan.

Saboda haka, idan soda, shayi, kofi, giya ko ruwan inabi da aka samu a cikin ruwa, ba tare da la'akari da ko kuna shirin ɗaukar shi cikin cibiyar sabis ko ba. Kada ka manta da jinkirta na'urar kuma cire kayayyakin wutar lantarki daga gare ta. Wannan zai sa ya yiwu a wanke yawancin abubuwan da ke cikin guba na na'urar da ya faɗi a ciki.

Idan ka zubar da ruwa a kan kwamfutar tafi-da-gidanka

Yi lease ruwa da yawa a cikin wurin da aka zubar da ku don wanke shi. Mace ba ta tsoron ruwa, ga mafi girman kai haramun ne kawai fina-finai ne kawai daga keyboard. Ka tuna, mafi mahimmanci - kar a kunna kwamfutar tafi-da-gidanka kafin waɗannan ayyukan.

Me zai yi a gaba?

Dole ne ku zabi: gudu tare da kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa cibiyar sabis ɗin da aka ba da izini ko adana na'urar kanku. Muna ba da shawarar cewa zaɓi zaɓi don samun aƙalla wasu tabbacin. Koyaya, ba kowa bane ke neman hanyoyin haske. Idan ka fahimci dabarar, ko kar ka amince da cibiyoyin sabis, ko a ƙarshe ba sa son kashe ƙarin kuɗi, zaku iya ƙoƙarin kawo kwamfutar tafi-da-gidanka "don jin" na ƙoƙarinku.

Yadda za a gyara kwamfutar tafi-da-gidanka kanka?

- kwamfutar tafi-da-gidanka da keyboard

Wataƙila ba abu mai sauƙi ba ne. Ba koyaushe ba mai sauƙi ne a cire duk sukurori a ƙasan, sau da yawa ɓangare za a iya ɓoye a ƙarƙashin latches, ba duk da haka, a matsayin mai mulkin , akwai jagora a kan dukkan samfuran kwamfyutocin gama gari. Kuma bidiyo akan disasssembly. Je zuwa shafin yanar gizon masana'anta don bayani, Google ko YouTube. Don rage lokacin binciken, shigar da "ba da shawara * da sunan kwamfutar tafi-da-gidanka *", kuma mafi kyawun "* Lapasklly" * rasi'a ".

Wurashe kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa ƙarancin abin da zai yiwu kuma duba inda ruwan ya samu. Babban abu shine don jan baturin CMOS a kan motherboard, kamar yadda yake ciyar da kudin, wanda ya isa koyaushe don gajeren wurin hangen nesa. Abu ne mai sauki ka same shi, yana da girma sosai, zagaye kuma yana da wahala a rikice da wani abu.

Amma ga keyboard kanta, dole ne a rarrabe shi kuma ya bincika daban, farko da aka dauki hoto daban, farko da aka dauki hoton makullin a cikin keyboard. Na gaba, kawai cire makullin tare da bakin ciki mai laushi ko wani kayan aiki na bakin ciki, a matsayin mai mulkin, za a iya aiki daga ƙasa. Bayan "jan" pusters da bazara abubuwa. A lokaci guda, fina-finai 3 za su kasance a kan substoard na keyboard: Gudanarwa biyu, tare da waƙoƙi, tare da tsakanin fim-rabuwa. A kan tsohuwar keyboards, finafinai ba su da glued, ko glued kawai a wasu maki kuma suna da sauƙin raba su. Koyaya, a kan sababbi, sau da yawa suna da wahala kuma zasu zama da wahala a fallasa su - Anan ba su yi ba tare da na'urar bushewa gashi ba. Mun gargaɗi cewa tsarin nada yana haifar da wasu ƙwarewa, saboda haka zai fi kyau a tsaya a wannan matakin kuma sauke ruwan bai samu tsakanin finafinan ba, har yanzu glued sosai.

Idan ka zubar da ruwa a kan kwamfutar tafi-da-gidanka

- tsabtace da kuma kurkura

An biya ta musamman da keyboard da motherboard, zaku iya bincika shi tare da gilashin ƙara girman.

Idan akwai wasu plaque ko duhu a kan motherboard, to, ɗauki falo ko digo mai laushi don goge ragowar restive bushe daga ruwan da aka zubar.

To, a hankali, ba tare da nadama don kokarin da hankali ba, la'akari da duk abin da ke waje da maganin barasa, bayan shi - distilled ruwa. Idan babu ruwan distilled, zaku iya amfani da ruwa na al'ada. Koyaya, matsalar ita ce cewa ruwa na talakawa ya ƙunshi ƙazanta na ƙarfe kuma zai iya barin su a kan allo bayan wanka, wanda baya haifar da gajeren da'ira. Sabili da haka, muna bayar da shawarar siyan ruwa distilled a cikin kantin magani ko a shagon mota.

Idan yankin yankin da ya ji rauni yana da girma, sannan cire kuɗin, kashe komai daga gare shi, wanda zai yiwu, shafa shi da ruwa mai dumi kuma ku bar mafi ƙarancin ɗan dumi kuma ku bar mafi ƙarancin ɗan dumi kuma ku bar mafi ƙarancin ɗan dumi kuma ku bar mafi ƙarancin ɗan dumi kuma ku bar mafi ƙarancin dumi kuma ku bar mafi ƙarancin ɗan dumi kuma ku bar mafi ƙarancin ɗan dumama kuma ku bar mafi ƙarancin dumi kuma ku bar mafi ƙarancin dumi. Haka kuma, kuna buƙatar bincika kuma ku goge duk sauran hanyoyin haɗin kwamfutar hannu da kuma a kawar da sinadarai da ƙananan ɓangarorin da aka watsa ko'ina, inda zaku samu kawai.

Idan ka zubar da ruwa a kan kwamfutar tafi-da-gidanka

- Ganin kwamfutar tafi-da-gidanka

Yanzu ya rage na kananan - ganin duk abin da kuka kasance da shi. Akwai ra'ayi cewa kuna buƙatar amfani da mai haushi, amma ba mu ba da shawarar ka yi hakan ba. Da farko, kayan haushi na iya hura ƙurar wuta zuwa ɓangarorin daban-daban da ƙazantar da su. Abu na biyu, akwai haɗarin overheating da narke abubuwa daban-daban. Abu na uku, idan babu wani danshi wani wuri, to jirgin saman iska zai aika shi ya zama zurfi cikin jiki.

Duk ya kamata ya bushe a cikin awanni 24 ko 48 a cikin ɗakin dumi, bushe bushe, ba tare da tasirin hasken rana kai tsaye ba. Sanya mahalli, hukumar, fina-finai, keyboard don tallafawa ko grid akan wani yanki domin iska na iya kewaya a kan cikakkun bayanai. Kuna iya ɗaukan ninka kayan haɗin a cikin akwati da shinkafa, kamar yadda shinkafa bushe take cire danshi.

Idan ka zubar da ruwa a kan kwamfutar tafi-da-gidanka

- tara da bincika na'urar

Bayan kwana ɗaya ko biyu, tara keyboard da kwamfutar tafi-da-gidanka, kunna kuma duba aikin gaba ɗaya. Kuna iya bincika maballin rubutu a cikin kowane fayil ɗin rubutu, amma zai zama da sauƙi don zuwa shafin keyboarder.com kuma bincika duk maɓallan can.

Idan komai ya saba, da kullum kuna da sa'a idan kawai keyboard ba ya aiki, dole ne ku maye gurbin shi da sabon ko kawai siyan ɗaya na waje.

- Idan kwamfutar tafi-da-gidanka ba ta kunna ba, dole ne ka tuntuɓi cibiyar sabis, ko sayan sabon

Takaita, bari mu faɗi cewa zaku iya kare kanku daga irin waɗannan lamarin. Idan kayi amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka a matsayin wanda zai maye gurbin kwamfuta, zaku iya sanya shi a kan tsayuwa, ana tura kuma amfani da maɓallin waje da linzamin kwamfuta. Koyaya, a matsayin mai mulkin, Kwamfutar tafi-da-gidanka ta nuna motsi, kuma wannan zaɓi bai dace da kowa ba, wanda ya kamata ya zama haɗari da shan abubuwan sha a cikin kusanci daga kwamfyutocin.

Tushe

Kara karantawa