Dakin tufafi: Dokokin 7 na Ergonomics

Anonim

Ba tare da la'akari da ko ka cika tufafi ba, dakin sutura ko dakin ado, ainihin bukatun shelfiyoyi da akwatunan ba su canza ba. An yi bayani dalla-dalla: a cikin igacen kowane mutum game da ɗaya (wanda zai iya faɗi - na hali) saitin tufafi da takalma, bi da bi, ana buƙatar keɓaɓɓen don ana buƙatar su a tsakanin guda. Za mu gaya muku cewa kuma wane girman ya kamata a cikin madaidaitan tufafi daga mahangar game da ra'ayin Ergonomics, kuma kun riga kun ayyana waɗannan dabaru.

Dakin tufafi: Dokokin 7 na Ergonomics

Mulkin 1. Wanene ba zai ba ku shawara ba, koyaushe yana mai da hankali a farkon wurin da kuka buƙaci - danginku. Wannan shine babban mulkin rigar tufafi. Yin doguwar sanda ko gajeren sandar sutura, ƙirar katako, ƙiran katako, ɗakunan ƙarfe, ɗakunan ƙarfe a cikin irin wannan ko kuma in ba haka ba - kun yanke shawara. Abinda aka rubuta a ƙasa akwai shawarwari, kuma ba jagora kai tsaye zuwa aiki.

Dakin tufafi: Dokokin 7 na Ergonomics

Mulkin 2. Dogayen tufafi (riguna, ruwan sama, riguna, riguna, kayan kwalliya) suna buƙatar ɗakin da tsawo na aƙalla 175 cm. Ka ɗauki lokacin da aka haɗe shi a saman ɗakin da wani 10-20 cm na Reserve ya kamata ya kasance daga ƙananan gefen tufafi kafin a ƙasan suttura. Yin amfani da wando, don jakunkuna, fure guda 100, don jaket - 100 cm. Tabbas, duk waɗannan alamun ana daidaita su dangane da haɓakar membobin dangi.

Dakin tufafi: Dokokin 7 na Ergonomics

Mulkin 3. Idan sanduna don riguna masu rataye suna da yawa, to, ana kawo su tare da tsarin musamman ("Mai tsayi"), wanda ke ba su damar rage zuwa matakin da ya dace. Amma mafi sau da yawa har yanzu yana kan sanduna sune shelves don abubuwan da ake amfani da su ba tare da izini ba. Zai iya zama tufafin da ba sanyi ba, matani mai maye gurbin gida, akwati, kayan aikin wasanni, da sauransu.

Dakin tufafi: Dokokin 7 na Ergonomics
Dakin tufafi: Dokokin 7 na Ergonomics

Mulkin 4. Don adana lilin gado da tawul ɗin, yana da kyau a yi amfani da shelves na matsakaicin yiwuwar nisa, amma don ƙananan abubuwa tare da matsakaicori masu ƙarfi tare da zurfin Game da 25 cm. Domin fahimtar yadda ake buƙatar sarari a faɗin, wasu abubuwa da wasu abubuwa suke buƙata, gabaɗaya ga masu girma a cikin nisanta. Amma a tsayi, wannan yawanci 25-30 cm.

Dakin tufafi: Dokokin 7 na Ergonomics

Mulkin 5. Adana takalma a cikin akwatunan kwali ne ba shi da amfani - ana iya zama da yawa a sanya shi ta amfani da rakulan na musamman ko drawers. Nan nesa tsakanin shelves ne shawarar yin tsayayya da shi cikin 25 cm don takalmin bazara da 45 cm - don takalmi da takalma. A fadi, biyu daga takalma da ke ɗaukar kusan 25 cm, nisa da gonar shelves ga takalmin shine 75-100 cm. Amma idan har yanzu kun yanke shawarar adana takalma a cikin kwalaye, yana da kyau a zaɓa na musamman - m, tare da Windows ko wurare don bayanin kula. Wannan zai rage lokacin da zai bincika da ba da izinin kiyaye tsari a cikin tufafi.

Dakin tufafi: Dokokin 7 na Ergonomics

Mulkin 6. Pantyhose, safa da riguna sun fi dacewa a cikin Drawers masu zurfi, saboda an ƙaddara gwargwadon nau'in abubuwa, da kuma saro na gaske. murabba'i.

Dakin tufafi: Dokokin 7 na Ergonomics

Mulkin 7. Don adana ƙananan kayan haɗi, kamar dangantaka, belts, bels, kuna iya siyan sanduna na musamman ko kuma safarar hannu da safarar safarar su - don haka ƙasa da damar damar shiga.

Dakin tufafi: Dokokin 7 na Ergonomics
Dakin tufafi: Dokokin 7 na Ergonomics

Tushe

Kara karantawa