'Yan wasan kwaikwayo na ilimi ga jariri da hannayensu

Anonim

Jaririn ya fara haɓaka kusan daga haihuwa. A cikin shekarar farko ta rayuwa, ya koyi ji don ji da kuma sanin muryoyin masu ƙauna, jaddada musu da hankalinsu, yana amincewa da launuka na yau da kullun, sun fassara abubuwan taɓawa da amsa sautuka. Don sane da duniya da ban sha'awa, zaku iya sa kanku haɓaka wasanku don jarirai. Irin waɗannan abubuwa suna da ƙarfi na musamman.

'Yan wasan kwaikwayo na ilimi ga jariri da hannayensu

Bukatun don wasa

Ana ɗaukar haɓakawa shine kowane abu wanda ke koyar da ɗan ɗan gida da ƙwarewar ilimin halittar jiki. Babban ma'auni na zabar yara:

'Yan wasan kwaikwayo na ilimi ga jariri da hannayensu

  1. Aminci. Bai kamata a kasance babu ƙananan bayanai a cikin abin wasa ko an gyara su da aminci. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa yaron zai san komai da ke da dabara, a matsayin mai mulkin, yana ƙoƙarin duk sabon haƙori.
  2. Launuka masu haske. Don irin waɗannan abubuwan, yaron zai kula, kuma za su yi sha'awar.
  3. Sauki. Takala dole ne ya sami tsari mai sauƙi, alal misali, abin da aka yi, ƙwallo.

Ya kamata a kula da kulawa ta musamman ga kayan daga abin da za'a samar da batun. An bada shawara don amfani da itace, auduga, kwali.

"Haɓaka" tare da nasu hannayensu

Wani lokacin magana mai sauƙi tana kawo ƙarin fa'ida, fiye da samfurin tsada daga shagon. Ya isa ka tuna yadda yara suke son wasa da jita-jita, kwalba. Zaɓuɓɓukan gida don wasannin ilimi na gida:

'Yan wasan kwaikwayo na ilimi ga jariri da hannayensu

'Yan wasan kwaikwayo na ilimi ga jariri da hannayensu

  1. M cubic . Irin wannan samfurin na iya ƙirƙirar kowace mama tare da kwarewar sa. A saboda wannan, 6 Bill billets suna yanke kuma an sanya su a cikin wani nau'i na Cube. Misali an zabi wani abu ne, misali, ulu na auduga ko kuma an yanka ta X / B. Don fuskokin adadi, ya fi kyau zaɓi launi mai haske, yayin da yake saman ya kamata ya bambanta zuwa taɓawa: m, m, mai laushi, m, mai laushi. Za'a iya amfani da appliques azaman bunkasa maki. Idan kararrawa ya sanya kararrawa a cikin cube, abin wasan yara zai taka rawa da kuma rattunan.
  2. Lambobi daga kayan daban-daban . Daga takarda, masana'anta, da yanke katako, yanke itace mai sauƙi na rana mai sauƙi, ganye, girgije, girgije na geometric. Yaro har zuwa shekara tare da nazarin abubuwan farin ciki daban-daban. Irin wannan wasan ya fi kyau a aiwatar da kulawar dattijan, tare da cikakken bayani game da ingancin batun. Misali, hasken rana shine launin rawaya, mai laushi, dumi.
  3. Kwatunan Kwatanni . A kowane gida, zaku iya samun fakitoci da yawa daga abinci, kayan aikin gida. Yara suna son yin wasa tare da manyan kwalaye - wannan gida ne da jigilar kaya.
  4. Slingobus . Kwanan nan sanannen beads daga masana'anta ko kwallaye na croched, sifofin dabbobi. Irin wannan abin wasan abin wasan kwaikwayo shine ingantacciyar hanyar mamaye yaron a wuraren jama'a, alal misali, a cikin asibitin. Tsutsa da igiyoyi. Mama Beads tana sanya ta, kuma jarirai na iya wasa da su koyaushe.
  5. Rag kayan wasa - Wannan abu ne mai sauki wanda za'a iya yi har ma daga wutsiyar talakawa. Babban abu a cikin irin wannan "ci gaba" cika. Ana amfani da hatsi daban-daban azaman tattarawa: buckwheat, wake, Peas. Don haka, ƙananan motocin jariri yana tasowa.

Kafin ka ba wa jaririn ga jaririn, wasan kwaikwayo da ya gama ya kamata ya kamata a hankali duba shi a kan aminci.

Kara karantawa