Tebur kofi na shan itace

Anonim

Tebur kofi na shan itace

Tsarin ciki a cikin salo na eco kamar yadda ya gabata bai rasa dacewa ba. Adam ya himmatu ga ci gaba na fasahar, amma gaskiyar dabi'a ce irin wannan ita ma kowane mutum mutum zai shimfiɗa zuwa yanayi. Bayan haka, rayuwar ɗan adam ta ƙare ba za a iya tsammani ba.

A cikin neman farin ciki, kowannenmu yana fuskantar karancin lokacin kyauta, kuma ba zai yiwu a karya hutu a ƙauyen yanayi ba. Amma hanyoyin samun jituwa ba tabbas ba ne. A rayuwar yau da kullun, zaku iya kewaye da kanku daga abubuwan rayuwa, sutura har ma da abubuwan sha'awa na yau da kullun, amma har yanzu suna kawo ku tsawon rayuwa.

Kayan kayan da muke amfani dasu kowace rana ba togiya ba ne. Kayan halitta, siffofin na annashuwa da annashuwa, inuwa na zahiri - duk wannan yana ba mu damar da ba a ganin halittun a fagen ƙirar ciki.

Yin kayan daki a cikin abubuwan eco-style ba kalubale bane. A akasin wannan, ayyukan wani lokacin zama mai sauƙin zama mai sauqi ne cewa mutum tare da mutum mai tawali'u na da kaskanci na iya kasancewa cikin kwarewa a cikin irin wannan yanayin.

Idan kana kan rukunin yanar gizon mu ba skintboard da mafarki don koyon yadda ake yin kayan daki tare da hannuwanku, wannan cikakken aji na adalci ne a gare ku.

A yau za mu faɗi kuma ta nuna yadda ake yin tebur na shan itace. Tsarin yana da sauki kuma cikakke ne ga mai farawa tare da wasu gogewa. A nan gaba za ku iya zuwa samfurori masu yawa masu yawa.

Tebur na duniya ne kuma ya dace da kowane ciki, don haka kar ku karya kuma, abin da ke cikin shakkar sojojinmu, amma maimakon haka muna fara aiki da ikonmu.

Don yin tebur na barci tare da hannunta, kuna buƙatar:

1. Abubuwa:

- Spice na itace na 30 - 50 millimita na zamani lokacin farin ciki (zaɓi da masu girma dabam);

- Hukumar don kera ƙafafu;

- Kayan kwalliya tare da huluna don wrats ko talakawa - a ƙarƙashin Crusade;

- Mai samar da kayan abinci na itace.

- manne na itace.

2. Kayan aiki:

- Maɗaukaki na hannu;

- Grinders ko sanda na digiri na daban na hatsi (m da fari-grained);

- eleclorovik;

- rawar soja tare da itacen drill;

- Screckdriver ko wrench (mai sauƙin giciye mai sikelin don juya skors);

- zanen buroshi (+ roller);

- goga karfe;

- Flat Screck Scredriver ko Chisel don cire haushi;

- safofin hannu na aiki.

Shirya duk kayan da ake buƙata da kayan aikin da kuma wurin da za ku yi aiki. Gano wuri a ƙasa kowane abu mara amfani don kada ku ƙazantar da shi. Zai iya zama faɗakarwa, takarda rufe takarda har ma da tsohuwar fuskar bangon waya.

Idan kayi amfani da abin da ba shi da wataƙila abinci don sarrafawa, zaɓi ɗakin da ba mazaunin tare da samun iska mai kyau ba. A lokacin bazara yana yiwuwa a yi ba tare da wuraren zama ba tare da shinge ba kuma duk magidano suna ciyarwa a kan titi a ƙarƙashin wata alfarwa.

Mataki na 1: Zabi Abubuwan

Wataƙila kun ɗauki itacen kayan ado na ado tare da tsarin ban sha'awa. Da fatan za a lura cewa Billet bai kamata ya zama mai sarari ba, in ba haka ba, yayin aiwatar da aiki, za su iya rushe kuma a lalace. Sabili da haka, babu ƙwararraki shine farkon abin ya kamata ku kula da lokacin zabar kayan.

A kan kwamitin, irin wannan rashin har yanzu har yanzu ne, amma ko da bayan bushewa a wurin sigogin, bai rasa ƙarfi ba. Don haka, ƙwararren ya juya ya zama kayan ado na ado, kuma rashin tabo ya kasance da mutunci. Koyaya, mun ƙarfafa wannan wuri tare da kayan girke-girke da aka shuka don manne - kawai idan.

Tebur kofi na shan itace

Abu na biyu, ya kamata a yi hannun riga daga itace mai bushe sosai. In ba haka ba, kan aiwatar da bushewa, za a tsince fibers da raguwa cikin girma. Magana da harshen mutum, aikinku shine kawai fatattaka kuma ba zai dace da kera tebur ba.

Abu na uku, yanke shawara kan kauri daga tarin. Yayi bakin ciki sosai a cikin hannayen ƙwarewa zasu iya rarrabewa, kuma gaba ɗaya zai zama mai rauni tare da ƙarin amfani. Yayi kauri sosai - zai duba m kuma ya yi tebur da karami. Mafi kyawun kauri na tebur saman 30 - 50 mm ya danganta da bishiyar itace: itace wanda yake mai sauƙin narkewa na gama gari yana buƙatar itace mai kyau da fibrous itace karami.

Tebur kofi na shan itace

Mataki na 2: pre-shiri na katako na katako don tebur

Don haka, kuna da wani abin sha na itace kuma bai riga ya kasance komai ba, amma a zahiri akwai rata tsakanin kayan aikin, kuma yanzu zaku iya tabbata da shi. Aikin ku shine ƙara aikin magana. Za mu yi ma'amala da wannan.

Don farawa, cire duk haushi daga ƙarshen. Yi amfani da mai siket ɗin mai laushi ko kurma. Yi aiki a cikin safofin hannu, don kada ku cutar da hannuwanku kuma kar ku manta cewa ƙananan raunin da ya samu halayyar su ne, idan ba su kula da kariya ba.

Kuna iya cire sauran kwanonin ta amfani da goge na ƙarfe.

Yanzu ci gaba zuwa nika. Yi amfani da wannan grinder ko sandpaper. Zabi na biyu don mafari ya fi kyau. Aiki tare da hannuwanku, zaku iya jin itace, fahimci kaddarorinta. Bugu da kari, lokacin da ke aiki da nika ba tare da fasaha mai kyau ba, aikin kayan aiki yana da sauƙi a ganima, saboda nisan nika a wannan lokacin yana da ƙarfi sosai. A ƙarshe, lokacin aiki da irin wannan karamin daki-daki, kawai abin lura ne kawai don jawo hankalin grinder.

Tsiri a kwance a kwance, da kuma ƙarshen gefuna tare da m sandpaper, don cire duk bayanan da aka ambata.

Mun kasance allon da aka gasa kafin nika.

Tebur kofi na shan itace

Tebur kofi na shan itace

Mataki na 3: Hadaddaya tushe

Dalili a teburin mu ya kunshi bayanai da yawa: kafafu huɗu da gajerun abubuwa biyu, an haɗa su giciye akan gicciye.

Tebur kofi na shan itace

Don yin waɗannan abubuwan, narke kamar barci a kan ɗari da ɗari ɗin na lokacin kauri. Tare da wannan aikin, madauwari saws zai iya jurewa sosai.

Wellings don haɗin gwiwar da aka tsara kewaye da shi tare da wayewar wutan lantarki da haɗa tsagi a cikin tsagi ta amfani da idesive don itace.

Tebur kofi na shan itace

Mataki na 4: Gama sassan

Lokaci ya yi da kyakkyawan aiki. A wannan matakin dole ne ku shirya itacen don zane. Yana da shi tare da takarda mai narkewa mai kyau har sai ya zama mai kyau da jin daɗi.

Tsaftace a guraben daga turɓaya. Wannan shine aikin mai alhaki kuma bai kamata yayi watsi da shi ba. Idan kuna jin dole, bugu da ƙari a kan itacen tare da wani abu mai tsarkakakkiyar al'amura.

Yanzu ci gaba zuwa zanen. Don yin wannan, zaku iya amfani da kowane irin wannan shafi - mai launi ko tare da inuwa madaidaiciya. Idan ka zaɓi zaɓi na biyu, ka tuna cewa ana iya amfani da sakamakon zanen. Sabili da haka, zai fi kyau idan kun gwada shafi akan itace itacen guda ɗaya.

Abubuwan da suka fi dacewa da kayan kariya don kariya ta kariya da kayan aiki a cikin shari'ar mu sune:

- man linsened na halitta - yana ba da wasu kaddarorin da ke haifar da launin hydrophobic da kuma ƙarfafa launin tali na bishiyar, amma ba ya kare shi daga lalacewa ta inji;

- ilfe na halitta (galibi bisa mai na lilin) ​​guda ɗaya - yana aiki da man link;

- Man mai-kayan ado (Veneer) - Rarraba kare itace daga kowane sakamako, gami da injin haske. Tare da shi, yana yiwuwa a ɗanɗana itaciyar, amma kuma zaka iya amfani da mai mara launi;

- katako mai launin fata - daidai dogaro kare itace daga kowane nau'in bayyanar. Zaɓi Matte da Matte don cimma sakamako na halitta.

Yanke shawara tare da rufin da zane gidan. Don yin wannan, yi amfani da goga don amfani da farkon Layer kuma jira cikakke bushewa don kimanta sakamakon. Don zanen saman sararin samaniya (kamar yadda yake a yanayin aikin saman tebur), zaku iya amfani da karamin roller. Yana da sauƙin amfani da kayan tare da shi, maimakon buroshi.

Tebur kofi na shan itace

Tebur kofi na shan itace

Tebur kofi na shan itace

Idan bayan zana sautin da alama ba shi da zurfi ko kuma idan inuwa mai sauƙi ce fiye da tsammanin, shafa kashi na biyu.

Idan kuna amfani da Lacquer, kowane sabon Layer Muna ba da shawarar ɗan ƙaramin ɗan ƙaramin takarda. Bayan irin wannan hanyar, ana kafa micro micro a farfajiya da sabon Layer ya shiga cikin wanda ya gabata, yana haifar da ƙarin mai tsafta. Ana yin wannan ne a cikin tsarin masana'antu, ƙwanƙolin masters, yin a wasu lokuta zuwa 5-7 yadudduka na varnish.

Mataki na 5: Majalisar

Tattara tushe kuma ku amintar da aikin a kai. Yi amfani da kayan kwalliya kamar ƙaho. Amma hakika lalle ramuka na tsoka don masu farauta, in ba haka ba aikin a cikin haɗarin haɗarin rarrabuwa.

Tebur kofi na shan itace

Tebur kofi na shan itace

Taya murna! Lallai kun kasance kuna aiki da kyau, kuma tebur kofi kuwa a cikin barci ya shirya. Yanzu kuna da sabon tsari, amma tuni na gaske ne kuma zai iya motsawa zuwa kera abubuwa masu rikitarwa na kayan daki.

Tushe

Kara karantawa