Menene saurin gida Intanet da kake buƙata

Anonim

Menene saurin Intanet na gida yana buƙatar da gaske

Megabits nawa ne na biyu don bidiyo, wasanni da sauran abubuwa.

A cikin Rasha, mai kyau sosai kuma, ba ƙasa da mahimmanci, Intanet mai araha. Da gaske! A cikin ƙauyuka da lardin zurfin kasuwanci, ba shakka, muni, amma ɗaukar kowane yanki a cikin Turai na ƙasar kuma ganin ragin. Don 300-400 rubles a kowane wata, za a iya gudanar da Intanet a cikin wani gida a cikin wani yanki na Megabits na 25-50 a sakan na biyu, kuma don wasu cigaba da kuma duk addinai 100.

Don kwatantawa: A cikin "ƙasashe" na wayewar "intanet mai sauri (da gida da wayar hannu) yana da tsada sosai. Kuma har yanzu har yanzu akwai rayukan "iyakar bayanan kowane wata." Muna da irin wannan ma'aikatan salula.

Koyaya, arha ba dalili bane don biyan abin da ba ku amfani da shi. Duk da ɗaruruwan da aka ajiye sararin samaniya sun bushe walat, saboda haka jadawalin kuɗin fito ya kamata a zaɓi bisa ainihin buƙatun a cikin sauri. Bari mu gano yadda ake buƙata Megabit a kowane na biyu a cikin yanayi daban-daban, kuma fara da ainihin ra'ayi.

Megabits, Megabytes da Saurin Gaskiya

An sanya girman bayanan don auna ta hanyar. Misali, fim din HD yana da nauyin kilomita 700 (megov) zuwa 1.4 gigabytes (Giga), da kuma cikakken HD daga 4 zuwa 14 gungabytes.

Adadin canja wurin bayanai a cikin ragowa (ba torinta ba!) A sakan na biyu, wani lokacin yana haifar da rashin fahimta.

Byte ≠ Bit.

1 byte = 8 ragowa.

1 megabyte = megabits 8.

1Gabyte a kowane na biyu = Megabits 8 a sakan na biyu.

Idan mai amfani bai rarrabe bytes da ragowa ba, ana iya rikicewa ko wanda aka samu sauƙin abu ɗaya. A wannan yanayin, zai lissafta kimanin lokacin saukar da fim ɗin HD ta hanyar torrent wani abu kamar haka:

  1. Fim din yana nauyin 1,400 "MEGOV".
  2. Saurin intanet 30 "MEGOV" a sakan na biyu.
  3. An sauke fim don 1,400 / 30 = 46..6 seconds.

A zahiri, saurin intanet shine megabits 30 a kowace biyu = 3.75 Megabytes a sakan na biyu. Haka kuma, ya kamata a raba Megaby 1,400 ta 30, amma ta 3.75. A wannan yanayin, lokacin saukarwa zai zama 1 400 / 3.75 = 373 seconds.

A aikace, saurin zai kasance har ma kaɗan, saboda masu samar da Intanet suna nuna saurin "zuwa", wato, kuma ba ya aiki. Bugu da kari, akwai tsoma baki, musamman lokacin da aka watsa ta Wi-Fi, nauyin cibiyar sadarwa, da iyakoki da kayan aikin kayan aiki da kayan aikin sabis. Kuna iya bincika saurinku tare da taimakon sabis na musamman, kuma ƙara shi - tare da taimakon waɗannan nasihun.

Sau da yawa wuya wuya ya zama hanya daga abin da ka kunna wani abu. Misali, saurin intanet dinka 100 ne Megabits 100 a sakan na biyu, kuma shafin yana ba da bayanai a saurin Megabits a sakan na biyu. A wannan yanayin, Zazzagewa zai faru ne a cikin saurin fiye da Megabits 10 a sakan na biyu, kuma babu abin da ya yi da shi.

Wane irin saurin Intanet yake da gaske

Irin aiki Saurin da aka ba da shawarar (tare da ajiyar), Megabat a sakan na biyu
Breatu, mail, zamantakewa (ba tare da bidiyo da manyan hotuna ba) 2.
Wasannin Online 2.
Cibiyar bidiyo 3.
Bidiyo SD (360p, 480p) 3.
HD Video (720p) biyar
Cikakken HD Bidiyo (1 0 080p) takwas
2k Video (1 440p) 10
4k Video (2 160p) 25 zuwa sama

Babu shakka, teburin da aka bayar a sama yana buƙatar ƙarin.

Tambayoyi da Amsoshi

Idan ana amfani da yanar gizo nan da nan akan na'urorin biyu ko fiye?

A ce kana kallon cikakken bidiyo na HD a cikin talabijin mai wayo, matata a bayan kwamfyutocin HDP SRF ta YouTube, da kuma kwamfutar hannu, ma a cikin ingancin HD. Shin wannan yana nufin cewa lambobin daga tebur bukatar a taƙaice?

Ee, daidai ne. A wannan yanayin, kuna buƙatar kimanin Megabits 20 a sakan na biyu.

Me yasa shafuka daban-daban suna ba da bukatun sauri daban-daban don duba bidiyon iri ɗaya?

Akwai irin wannan ra'ayi kamar ƙimar ɗan lokaci - adadin bayanan da aka sanya hoton hoton a ɓangaren lokaci, kuma, saboda haka, ana rufe yanayin ingancin hoton da sauti. A mafi girman yawan bit, yawanci hoto. Abin da ya sa ke torrents zaka iya samun juyi na fim iri ɗaya tare da wannan ƙuduri, amma dabam dabam, amma dabam dabam.

Bugu da kari, akwai bidiyo mafi kyau tare da yawan firam na 60 a sakan na biyu. Sunyi nauyi sosai kuma suna buƙatar ƙarin Intanet mai sauri.

Shin gaskiya ne cewa wasannin yanar gizo suna da rashin daidaituwa ga saurin intanet?

Ee, yawancin 'yan wasa kamar CS, DOTA 2, WT, WOW har ma da Megabita guda ɗaya, amma a wannan batun ya zama lokacin da sihirin ya zo daga gare ku zuwa uwar garken wasan kuma baya. Karamin ping, da kasa jinkiri a wasan.

Abin takaici, ba shi yiwuwa a san gabanin ping a cikin wani takamaiman wasa ta hanyar takamaiman mai ba da ma'ana, saboda ya dogara da abubuwa da yawa.

Me yasa yayin kiran bidiyo da sauti daga masu amfani da shi na al'ada ne, kuma daga gare su - a'a?

A wannan yanayin, ya zama mahimmanci ba kawai mai shigowa ba, har ma da saurin intanet. Sau da yawa, masu samar da ba sa nuna saurin fita a cikin jadawalin kuɗin fito, amma zaka iya duba shi da kanka ta amfani da sauri .netest.net.

Don watsa shirye-shiryen yanar gizo, akwai isasshen gudu 1 megabit a sakan biyu. Game da batun kyamarar HD (har ma da ƙari, cikakken HD), buƙatun don haɓaka saurin haɓaka.

Me yasa masu samar da intanet ke farawa daga 20-30 kuma ƙarin megabits a sakan na biyu?

Saboda mafi girman saurin, ƙarin kuɗi zaka iya ɗauka tare da ku. Masu ba da tallafi na iya kiyaye jadawalin kuɗin fito "daga baya" a saurin Megabits 2-10 a sakan na biyu da rage farashinsu har zuwa 50-100 rubles, amma me yasa? Ya fi riba mai riba don haɓaka ƙananan saurin sauri da farashin.

Tushe

Kara karantawa