Asiri na dafa abinci: kawo sauki jita-jita zuwa kammala!

Anonim

yanke

Duk wanda ya fi son rikici a cikin dafa abinci, yana da ɗan ɓoye da yawa waɗanda suka kawo abinci mai sauƙi don kammala. Abin da zan yi magana game da Chefs - suna da ƙarin asirai fiye da taurari a sama.

dafa

Mun zaɓi dabaru guda 15 waɗanda suka yi mana ban sha'awa a gare mu. Wataƙila ba za ku san wani sabon abu ba da kanku, kuma ku adana lokaci da ƙoƙari akan dafa abinci.

Asirin dafa abinci

  1. Yadda ake Cire Pepper barkono

    Shin kuna son barkono chili, amma kuna tsoratar da ƙarfinsa? Kawai cire tsaba da bangare, sannan kuma ya zube barkono a cikin ruwan sanyi - kamshi zai kasance, da ƙonewa zasu tafi.

    barkono

  2. Yadda za a yanke albasa cikakke cubes

    Yanke albasa cubes mai sauqi ne: a yanka kwan fitila a rabi, sannan a yanka saman. Yi fewan ƙananan kwance, to, adadinsu da yawa suna tare - adadinsu ya dogara da yadda manyan cubes kuke so ku samu, kuma a ƙarshe yanke.

    yanke

  3. Asirin cikakken kullu

    Sirrin cikakken kullu don yin burodi mai dadi yana da sauqi qwarai: nauyin gari ya zama daidai da nauyin sukari, da nauyin ƙwai suna daidai da nauyin mai.

  4. Yadda ake dafa pashot

    Idan kayi kokarin dafa abincin pashote har ma ka fi haka ka kawo waƙar dafa abinci zuwa kammala, to tabbas kun ɗanɗana dukkan sanannen dabaru. Koyaya, duk wannan wannan ba shi da amfani ba tare da mahimmin yanayin ba: da gaske sabo qwai.

    Duk sirrin shine irin waɗannan ƙwai suna da gwaiduwa mai ƙarfi kuma suna riƙe da hanyar da kyau, don haka babu buƙatar vinegar da sauran rawa tare da m rawa da kuma. 'Ya'yan itace masu girma suna da membrane membrane, saboda wannan kwai album rijiya a kusa da gwaiduwa.

    Kwai pashtota

  5. Sabuwar dandano dankali da marinade don nama

    Mamaki mamaki girke-girke na asali don soyayyen nama. Pickle shi a cikin duhu giya ko Miƙa soya miya tare da giya mai haske da kayan yaji.

    Nama marinated a cikin giya, na iya juya kowane abincin dare ya zama biki. A cikin marin giya zaku iya stew kayan lambu da dankali.

    Giya

  6. Yadda Ake Samun Sele mai laushi

    Kafin juya dankalin turawa a cikin puree, dole ne a bushe sosai. Don yin wannan, jefa shi a kan kwanon frying kwanon soya kuma riƙe shi har sai ragowar ruwan ya bushe.

    Babban abu shine cewa tubers ba sa fara gasa. Kuma kawai sai ci gaba da dafa abinci - don haka zaku sami abinci mai laushi da kayan shafawa.

    puree.

  7. Yadda ake samun shinkafa mai dusar ƙanƙara

    Idan kana son shinkafa yayin dafa abinci ya kasance dusar ƙanƙara-fari, ƙara ɗan vinegar a ciki.

    Ɗan ɓaure

  8. Datin

    Mutane da yawa son dankalin turawa datrasions, amma ba kowa bane yasan cewa za a iya shirya su a cikin Wafelnice na al'ada. Irin wannan dabarar za ta iya adana lokaci, kuma tasa za ta zama kyakkyawa da kintsattse.

    Dora

  9. Karas na zinari

    Saboda haka albasarta da karas suna sauri don subisted kuma suna samun kyakkyawan ɓawon burodi na zinare, a cikin tafiye tafiye su da tsunkule na sukari. Idan muna magana ne kawai game da Luka ne kawai, maimakon sukari amfani da gari.

    karas

  10. Mai yawa da kuma mai haske

    Kun san dalilin da ya sa a cikin gidajen abinci koyaushe suna da irin wannan lokacin farin ciki sauke? Domin kafin yin hidima, wasu ma'aurata man shanu da aka kara a gare su. Don haka ƙara kamar couman mai mai a cikin miya-sanya miya, kuma zai zama mai kauri da kyau.

    saiues

  11. Talada mai kamshi

    Taliya da dumi GetA ya kusan shirye, to, matsawa cikin miya da kuma shelar. An haɗa manna da ƙanshi kuma zai zama mafi kyau hade tare da miya. Idan miya tayi kauri sosai, ƙara wasu ruwa daga manna don tsarba shi kuma ba shi haske.

    m

  12. Don haka naman ya kasance m

    Shin ka san dalilin da ya sa a cikin gidajen abinci, chops alade da kaza koyaushe haka ne irin wannan m? Domin an dafa su a cikin gishiri bayani. Yana sa nama mai laushi, mai daɗi da ƙanshi (kuma idan kun tuna shi, ba zai zama sananne ba).

    Lokacin shirya ya dogara da taro na samfurin - awa 1 a kowace 1 kilogiram na nauyi, amma ba fiye da 8 hours kuma ba kasa da rabin sa'a. Bugu da kari, idan muna magana ne game da kananan guda, kamar su shinge kaza, ana lissafta lokaci dangane da matsakaicin nauyin yanki ɗaya. Kafin dafa abinci, kar ka manta cire gishiri daga nama.

    nama mai laushi

  13. Idan abincin yayi ban mamaki

    Acid yana farkawa kowane tasa. A digo na lemun tsami lemun tsami ko vinegar narke mai, haɓaka Aromas da ta da ƙwayoyin ƙanshi. Kamar gishiri da sukari, acid ɗin daidaita dandano kuma yana sa mai ɗanɗano abinci.

    lemun tsami

  14. Ajiye cake sabo

    Duk da yake cake ɗin sabo ne, yana da taushi, matsakaici rigar da iska. Yana da daraja shi ya tsaya ranar, kuma ya fara crumb kuma ya zuba. Kuna iya magance matsalar ta hanyoyi biyu: ku ci komai nan da nan a ranar siye ko ƙara apple a kanta.

    Idan kun sanya cuttings na cake a kan gilashin tsaya tare da murfi da sanya adadin apple da aka tsarkake, to, cake ba zai cika da sauri ba. Apples suna da dukiya don nuna kayan abincin ku, don kayan abincinku zai riƙe dandano ku ga kwandon ku.

    kek

  15. Don haka eggpliclants ba su da haushi

    Girke-girke na eggplant, amma kusan a cikin kowane muka karanta: Kafin dafa eggplants, kuna buƙatar cire haushi daga gare su.

    Domin eggplants, wajibi ne don yanke su kafin dafa abinci, gishiri kuma ya ba tsayawa minti 5, sannan kukura a cikin ruwan sanyi.

    "Saboda haka mai sauki!" Hakanan kuma gaya yadda za a soya ganyaya don kada su sha mai da yawa.

    Bisa sha

Yin amfani da waɗannan shawarwari masu sauƙi a cikin dafa abinci, zaku iya mamakin baƙi mu ban mamaki da asali da kuma sabon dandano na abinci na gargajiya. Abincin dole ne ya kasance mai daɗi, ko da ba ku da shugaba.

tushe

Kara karantawa